Thanh Tùng online
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thanh Tùng online

Thanh Tùng online-Nơi Hội Tụ Tuổi Trẻ

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Không Còn Là Trẻ Dại
Yêu 1 nguời ở xa EmptySat Oct 01, 2011 5:07 am by Administrator

» Nick của BQT
Yêu 1 nguời ở xa EmptyMon Sep 26, 2011 3:08 am by Administrator

» To: my mother .
Yêu 1 nguời ở xa EmptyMon Sep 26, 2011 3:02 am by Administrator

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Yêu 1 nguời ở xa EmptyWed Aug 24, 2011 4:38 am by Khách viếng thăm

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
Yêu 1 nguời ở xa EmptyThu Jul 14, 2011 2:48 am by Khách viếng thăm

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
Yêu 1 nguời ở xa EmptyFri Mar 18, 2011 3:34 am by Khách viếng thăm

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
Yêu 1 nguời ở xa EmptyFri Mar 18, 2011 3:21 am by Khách viếng thăm

» Khóa đàm thoại tiếng nhật mới tại Top Globis
Yêu 1 nguời ở xa EmptyTue Sep 14, 2010 4:58 am by Khách viếng thăm

» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của Top Globis
Yêu 1 nguời ở xa EmptyTue Sep 14, 2010 4:57 am by Khách viếng thăm

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Yêu 1 nguời ở xa

Go down 
Tác giảThông điệp
Administrator
Admin
Admin
Administrator

Yêu 1 nguời ở xa Empty
Bài gửiTiêu đề: Yêu 1 nguời ở xa   Yêu 1 nguời ở xa EmptyMon Jan 04, 2010 12:21 am

Yêu một người ở xa. Nhìn một cái lá rơi, nghe một làn gió thoảng, cũng đủ để bạn tự hỏi nơi xa kia anh ấy đang làm gì. "Tôi không chọn nắng cầu mưa/ Tương tư chẳng kể là trưa hay chiều", nhà thơ Hồ Dzếnh đã viết vậy đấy.

Bạn không tự hỏi anh ấy có nhớ bạn không, vì bạn biết anh ấy đang tập trung cho công việc và ở nơi đó, không có chỗ cho sự nhớ nhung. Nhưng bạn cũng biết khi rời công việc ra, anh ấy sẽ nhớ về bạn, nhiều như bạn nhớ về anh ấy.

Yêu một người ở xa. Bạn bè hỏi bạn tình cảm có chắc chắn không, xa nhau thế ấy rồi làm thế nào? Bạn cười, bảo rằng điện thoại và internet giờ tối tân lắm, có thể dễ dàng nói chuyện với nhau hằng ngày, hằng giờ. Nhưng bạn biết rằng không phải vậy. Khi yêu, ai cũng muốn hàng ngày gặp nhau, lúc nào cũng ở bên nhau. Đến khi thành thói quen, sự luôn-luôn-hiện-diện ấy lại sẽ làm bào mòn cảm xúc. Lắm cặp đôi đã rời xa nhau cũng chỉ bởi cảm thấy quá nhàm chán đó thôi. Bạn tự nhủ rằng mình đã gặp may khi không cần đối mặt với thử thách của quen-thuộc. Bạn cần và đang "nghiên cứu" cách thức riêng nuôi dưỡng tình cảm của mình.

Yêu một người ở xa. Khi bạn cần một bờ vai để tựa, anh ấy sẽ không có ở bên bạn. Khi bạn cần một bàn tay để lau nước mắt cho bạn, anh ấy sẽ không về kịp với bạn. Nhưng ở cuối con đường nhỏ mang tên "Chờ đợi" - cũng là nơi bắt đầu con đường lớn mang tên "Hạnh phúc", anh ấy đang đứng đấy, dang rộng vòng tay và mỉm cười chờ bạn đến. Bạn phải tự mình đi hết "Chờ đợi" để sánh bước cùng anh ấy đi trên "Hạnh phúc". Một mình nhưng vững chãi, bạn bước về phía trước, luôn có anh ấy đi cùng - không phải ở bên cạnh mà ở trong tim bạn.

Yêu thật sự, dù là cuộc tình thứ mấy, cũng thấy như tình đầu. Cảm giác mới mẻ qua từng ngày. Nó biến đổi con người bạn để "người" hơn, tình tứ hơn, lãng mạn hơn. Nhưng cũng để "người" hơn khi bạn biết nhìn lại mình, biết bổ khuyết những gì mình còn thiếu và bắt đầu nghĩ về một nơi dừng chân êm ấm sau mỗi ngày làm việc - cho anh ấy và cho bạn.
[i]
https://xahoionline.forumvi.com

Yêu 1 nguời ở xa
Trang 1 trong tổng số 1 trang